GujaratIndia

મુંબઈ સેન્ટ્રલથી ગાંધીનગર વચ્ચે ચાલી રહેલ વંદે ભારત ટ્રેન નો અકસ્માત, જાણો સંપૂર્ણ સમાચાર

મુંબઈ સેન્ટ્રલ અને ગાંધીનગર વચ્ચે દોડતી વંદે ભારત એક્સપ્રેસ અકસ્માતનો શિકાર બની છે. એવું કહેવાય છે કે જ્યારે ટ્રેન મણિનગર અને વટવા સ્ટેશન વચ્ચેથી પસાર થઈ રહી હતી ત્યારે અચાનક ભેંસોનું ટોળું રેલવે ટ્રેક પર આવી ગયું હતું. ભેંસોના ટોળા સાથે અથડાવાને કારણે ટ્રેનના આગળના ભાગને નુકસાન થયું હતું. જો કે, ટ્રેનના કોઈ ભાગને નુકસાન થયું નથી જેનાથી ટ્રેનના સંચાલનને અસર થાય.

અકસ્માત બાદ ભેંસોના મૃતદેહને પાટા પરથી હટાવ્યા બાદ ટ્રેનને તેના ગંતવ્ય સ્થાને રવાના કરવામાં આવી હતી. પશ્ચિમ રેલ્વેના વરિષ્ઠ પીઆરઓએ જણાવ્યું કે, દુર્ઘટના સવારે 11.18 કલાકે ગેરતપુર-વટવા સ્ટેશન વચ્ચે બની હતી. જો કે, રેલવે દ્વારા રેલવે ટ્રેકની આસપાસના ગ્રામજનોને તેમના ઢોરને ટ્રેકની નજીક ન છોડવા અપીલ કરવામાં આવી રહી છે.
આ વંદે ભારતનું સીટ સ્ટ્રક્ચર છે

વંદે ભારત ટ્રેનમાં 1,123 સીટો છે. તેમાં એક્ઝિક્યુટિવ ચેર કારમાં 104 સીટો અને ચેર કારમાં 1,019 સીટો છે. એક્ઝિક્યુટિવ ચેર કારમાં તમામ 104 સીટો અને ચેર કારમાં 982 સીટો બુક કરવામાં આવી હતી. શુક્રવારે અમદાવાદ-મુંબઈ ટ્રેનના પ્રથમ ઓપરેશન દરમિયાન, મીડિયા વ્યક્તિઓને બાદ કરતાં 313 મુસાફરોએ મુસાફરી કરી હતી. આ ત્રીજી વંદે ભારત એક્સપ્રેસ છે અને આ વર્ગની પ્રથમ ટ્રેન નવી દિલ્હી-વારાણસી રૂટ પર શરૂ કરવામાં આવી હતી, જ્યારે બીજી નવી દિલ્હી-શ્રી માતા વૈષ્ણોદેવી કટરા રૂટ પર શરૂ કરવામાં આવી હતી.

ઠાકુરના જણાવ્યા અનુસાર, ગાંધીનગરથી મુંબઈ સેન્ટ્રલની ચેર કાર ટિકિટનું ભાડું રૂ. 1,275 છે અને એક્ઝિક્યુટિવ ચેર કાર ટિકિટનું ભાડું રૂ. 2,455 છે. મુંબઈ સેન્ટ્રલથી ગાંધીનગર સુધીની ચેર કારની ટિકિટ 1,440 રૂપિયા અને એક્ઝિક્યુટિવ ચેર કારનું ભાડું 2,650 રૂપિયા હશે. એક અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે કેટરિંગ ચાર્જિસના કારણે ભાડામાં અને ત્યાંથી ફરક છે.

Back to top button