Gujarat

ખેલાડીઓએ માત્ર મહેનત કરે, બાકીની જવાબદારી સરકારની છેઃ હર્ષ સંઘવી

રમતગમત અને ગૃહ રાજ્યમંત્રી હર્ષ સંઘવીએ દાહોદમાં આયોજિત એમપી રમતગમત સ્પર્ધામાં જણાવ્યું હતું કે, ખેલાડીઓએ માત્ર રમતગમતમાં જ મહેનત કરવી જોઈએ, બાકીની જવાબદારી સરકારની છે. રાજ્ય સરકાર દ્વારા ખેલાડીઓને તાલીમની સાથે તમામ પ્રકારની સુવિધાઓ પણ આપવામાં આવશે.

જિલ્લાના 7 હજાર ખેલાડીઓ, રમતગમતના અધિકારીઓ, ભાજપના પદાધિકારીઓ, જિલ્લાના વિવિધ વિભાગોના અધિકારીઓની ઉપસ્થિતિમાં સંઘવીએ જણાવ્યું હતું કે, આદિવાસી વિસ્તારના ખેલાડીઓમાં ઘણી પ્રતિભા છે. બસ જરૂર છે તેને રિફાઇન કરીને રાષ્ટ્રીય અને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે લઇ જવાની. ગૃહ રાજ્ય મંત્રીએ કહ્યું કે, વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના દૂરંદેશી નિર્ણયને કારણે આજે દેશના ખેલાડીઓ રમતગમતના દરેક ક્ષેત્રમાં પોતાની પ્રતિભા પુરવાર કરી રહ્યા છે. જેના કારણે સમગ્ર વિશ્વમાં દેશનું ગૌરવ વધ્યું છે.

તેમણે કહ્યું કે રમતગમત ક્ષેત્રે આજે ગુજરાત દેશમાં અવ્વલ છે. ગુજરાતની યુવતીએ હરિયાણાના કુસ્તી ખેલાડીઓને હરાવીને દેશભરમાં રાજ્યનું નામ રોશન કર્યું છે. આ પ્રસંગે તેમણે જિલ્લાની રાષ્ટ્રીય અને રાજ્ય કક્ષાની રમતગમતની સ્પર્ધાઓમાં મેડલ લાવનાર તેજસ્વી ખેલાડીઓનું પણ સન્માન કર્યું હતું.

એમપી સ્પોર્ટસ ઈવેન્ટના આયોજક સાંસદ જસવંતસિંહ ભાભોરે જણાવ્યું હતું કે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીના કારણે જ રાજ્યના તમામ સંસદીય મતવિસ્તારોમાં આવી રમતગમતની ઈવેન્ટ્સનું આયોજન કરવાનો નિર્ણય લેવામાં આવ્યો છે. આ પ્રસંગે આદિજાતિ વિકાસ રાજ્યમંત્રી નિમિષા સુથાર, રાજ્યમંત્રી કુબેર ડીંડોર, વિધાનસભાના દંડક રમેશ કટારા, ધારાસભ્ય શૈલેષ ભાભોર, જિલ્લા પંચાયત પ્રમુખ શીતલ વાઘેલા, પૂર્વ મંત્રી ઉર્વશી દેવી, પૂર્વ ધારાસભ્ય તુષાર સિંહ, જિલ્લા કલેક્ટર હર્ષિત ગોસાવી, જિલ્લા વિકાસ અધિકારી ડો. અધિકારી નેહા કુમારી, પંચમહાલ રેન્જ આઈજી ભરાડા, જિલ્લા પોલીસ અધિક્ષક બલરામ મીના, જિલ્લા રમતગમત અધિકારી વિરલ ચૌધરી સહિતના મહાનુભાવો ઉપસ્થિત રહ્યા હતા.

Back to top button