AhmedabadGujarat

ગુજરાતમાં પેટ્રોલ પંપ પર પેટ્રોલ-ડીઝલની અછત, લાઈનો લાગી

અમદાવાદ સહિત ગુજરાતભરના અનેક પેટ્રોલ પંપો પર પેટ્રોલ-ડીઝલનો સપ્લાય કરવામાં આવી રહ્યો છે. જેના કારણે પેટ્રોલ પંપો પર વાહનોની લાંબી કતારો જોવા મળી રહી છે અને અનેક પેટ્રોલ પંપ બંધ કરી દેવામાં આવ્યા છે. અમદાવાદમાં નરોડા રોડ પર ડીઆરએમ ઓફિસ પાસેના પેટ્રોલ પંપ બંધ હાલતમાં છે ત્યારે શહેરના મોટાભાગના પેટ્રોલ પંપ પર વાહનચાલકોની લાંબી કતારો જોવા મળી રહી છે. આ ઉપરાંત અરવલ્લીમાં ડીઝલ માટે પેટ્રોલ પંપ પર પણ ખેડૂતોની કતારો જોવા મળી હતી.

પેટ્રોલ પંપ ડીલર્સ એસોસિએશન પેટ્રોલ અને ડીઝલ સપ્લાય કરતી કંપનીઓ દ્વારા 30 થી 40 ટકા સપ્લાય કરવાની વાત કરી રહી છે. જો કે, ઘણી વખત આ ડીલરો કંપનીઓને પેટ્રોલ અને ડીઝલનો પુરવઠો નિયમિત કરવા વિનંતી કરી રહ્યા છે. બીજી તરફ ડીલરો પણ વાહન ચાલકોને પેટ્રોલ પંપ પર લાંબી કતારો ન ઉભી કરવાની આશ્વાસન આપી રહ્યા છે. ગભરાશો નહીં. પેટ્રોલ અને ડીઝલ પૂરતા પ્રમાણમાં ઉપલબ્ધ થશે.

ગુજરાત પેટ્રોલ ડીલર્સ એસોસિયેશનના પ્રમુખ અરવિંદ ઠક્કરે જણાવ્યું હતું કે, પેટ્રોલ અને ડીઝલ સપ્લાય કરતી કંપનીઓને નિયમિત પુરવઠો પૂરો પાડવા માટે રાજ્ય સરકારની હાજરીમાં બેઠકો યોજવામાં આવી છે, પરંતુ આ કંપનીઓ માત્ર આશ્વાસન જ આપી રહી છે. ડીઝલના પુરવઠાને વધુ અસર થઈ રહી છે.

નાણામંત્રી કનુભાઈ દેસાઈએ જણાવ્યું હતું કે, પેટ્રોલ અને ડીઝલની કોઈ અછત નથી. માત્ર અફવાઓ છે. આ તમામ વસ્તુઓને લઈને રાજ્ય સરકાર યોગ્ય કાર્યક્રમોનું આયોજન કરી રહી છે. અગાઉ પાવર કટનો મુદ્દો પણ ઉઠાવવામાં આવ્યો હતો, પરંતુ ગુજરાતમાં વીજળીની અછત ન થવા દીધી. પેટ્રોલ અને ડીઝલની પણ વ્યવસ્થા કરવામાં આવશે.

Back to top button